ब्रेकिंग

स्वातंत्र्यवीर सावरकर सावित्रीबाई फुलेंना भारतरत्न द्या

स्वातंत्रवीर विनायक दामोदर सावरकर आणि क्रांतीज्योती सावित्रीबाई फुले यांना भारतरत्न देण्याची मागणी गेल्या अनेक दशकांपासून सुरू आहे. परंतु अघापही केंद्र सरकारने त्यांना भारतरत्न देण्याबाबत निर्णय घेतला नाही आता हीच मागणी पुन्हा जोर धरू लागली असून घाटकोपर मधून या दोघांनाही भारतरत्न देण्यासाठी सह्यांची मोहीम राबवण्यात आली. स्वातंत्र्यपूर्व काळात ज्यांनी भारत स्वातंत्र व्हावा व मुलांना शिक्षण घेता यावे यासाठी जीवन चळवळीत घालवणाऱ्या अशा विभूतींना भारतरत्न पुरस्कार प्राप्त पदवी असुन भारताचा गौरव आहे.
सामाजिक कार्यकर्ते वैभव पाटील आणि राजेंद्र पवार यांच्या वतीने घाटकोपर मध्ये पाच लाख लोकांच्या यांच्या माध्यमातून स्वातंत्र्यवीर विनायक दामोदर सावरकर आणि क्रांतीज्योती सावित्रीबाई फुले यांना केंद्र सरकारने भारतरत्न द्यावा या मागणीसाठी विभाग अक्षरी मोहीम सुरू केली आहे पाच लाख नागरिकांच्या स्वाक्षरी द्वारे भारत सरकारकडे निवेदन देण्यात येणा

 

 

ashish more

ह्या डिजिटल बातमीपत्राचे संपादक हे श्री आशिष भालचंद्र मोरे है असून ते माहीती अधिकार व प्रञकार संरक्षण समिती महाराष्ट्र चे मुबंई शहर अध्यक्ष आहे. ●या पोर्टलमध्ये प्रसिध्द झालेल्या बातम्यांशी व मजकुराशी संपादक मंडळ सहमत असेलच असे नाही(मुबंई न्यायालय अंतर्गत)●

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Don`t copy text!